MSRTC तुमच्याकडे स्मार्ट कार्ड असेल तर तुम्ही मोफत प्रवास करू शकता तो कसा घ्या संपूर्ण माहिती !!

MSRTC नमस्कार मित्रांनो नवनवीन बातम्या आपल्या या वेबसाईटवर चालत असतात. तर नवीन एक बातमी म्हणजेच महाराष्ट्र राज्य मध्ये मार्ग परिवहन महामंडळाच्या एसटी बस मध्ये ज्येष्ठ नागरिकांना इतर सर्व प्रकारचे सवलत देण्यात आलेले आहे. त्यांना काही प्रवाशांना मोफत प्रवेश आहे तर काही प्रवाशांना स्मार्ट कार्ड बाळगणे म्हणजे एसटीचा प्रवास करत असताना ते आपल्या सोबत असणे गरजेचे आ.हे हे त्या 31 तारखेपासून म्हणजेच 31 मार्च 2023 पासून बंधनकारक आहे हे आपल्याला माहिती आहे परंतु काही तरी नागरिक आपल्याकडे ते स्मार्ट कार्ड वापरत नाही.

MSRTC
MSRTC

MSRTC अशा काही घटना लवकरच आपल्या देशातील तर मित्रांनो तुम्ही ही स्मार्ट कार्ड असे हे स्मार्ट कार्ड असणे गरजेचे आहे.नमस्कार मित्रांनो गेल्या काही दिवसांमध्ये आपण पाहतात की स्मार्ट कार्ड नसल्यामुळे कंडक्टर साहेब आपल्याला काही नागरिकांना खाली पण उतरतात तर अशा गोष्टींना घडवून म्हणून नागरिकांनी ही स्मार्ट कार्ड वापरणे खूप गरजेचे आहे.

MSRTC महाराष्ट्र शासनाची एसटी महामंडळाच्या माध्यमातून सुमारे सामाजिक घटकांना 25 टक्के ते शंभर टक्के प्रवासी तिकीट एसटी आहे भाड्याची सर्व देते या तिकीट भाडे सवलत योजनेचा लाभ घेण्यासाठी सर्व सबंधित लाभार्थ्यांना आधार कार्ड किंवा निगडित स्मार्ट कार्ड ची योजना ची महाराष्ट्र महामंडळाची काही आज्ञा किंवा योजना काही पाळाव्या लागतात.

मान्सूनचं आगमन लांबणार, केरळमध्ये ‘या’ दिवशी धडकणार, तज्ज्ञांनी सांगितलं कारण

MSRTC मात्र गेल्या काही महिन्यांमध्ये म्हणजे ऑक्टोबर महिन्यामध्ये स्मार्ट कार्ड योजनेला महामंडळाच्या प्रवाशाकडून पाच मिनिटांची मुदत दिली होती पाच महिन्याची ही मुदत 31 तारखेला संपणार आहे काही म्हणजे येणाऱ्या काही गोष्टींमध्ये सवलत होती म्हणजेच येत्या काही 31 मार्च काढणे हे खूप महत्त्वाचे होते हे स्मार्ट कार्ड काढणे म्हणजेच आपल्या एसटीमध्ये मोफत प्रवास कसा मिळेल याच्याकडे या ग्राहकांनी किंवा नागरिकांनी लक्ष देण्याची गरज होती.

MSRTC कारण एखाद्या व्यक्तीकडे पैसे नसताना कसा प्रवास करायचा हे चिंता असते तर स्मार्ट कार्ड वापरून तर आपण काही सवलत मिळू शकतो.कशाप्रकारे किंवा मात्र महत्त्वाचे म्हणजे स्मार्ट कार्ड काढण्यासाठी एक ते 31 तारखेपर्यंत अंतिम मुदत देण्यात आली आहे ही मुदत राज्यात भरत ठिकाणी स्मार्ट कार्ड बनवून देण्याचे काम बंद असल्यामुळे समाजकाळ काढणे किंवा बनवणे असा प्रश्न सुबल धारकाकडे म्हणजे नागरिकांना कडे उपलब्ध आहे याकडे कशाला लक्ष देता.

Max Life Insurance : दवाखान्याचा खर्च होणार मोफत फक्त हे काम करा ….

MSRTC येते याकडे सरकार मोठ्या प्रमाणामध्ये तांत्रिक अडचण सांगून कार्ड बनवणे बंद असल्याने अनेक गोष्टी आधार कार्ड ठिकाणी चांगली नाही नवीन स्मार्ट कार्ड मिळणार नाही फक्त जुन्या काळाच्या नेत्यांनी करण करून दिले जाईल असे बऱ्याच आग्रहात सांगू लागले आहेत.

MSRTC तर मित्रांनो स्मार्ट कार्ड किंवा बनवणे किंवा हे कशाप्रकारे मिळते त्याच्याकडे आपण काही एसटी महामंडळ संबंधित असणारे वरिष्ठ अधिकाऱ्यांना विचारणा केली पाहिजे त्यांच्याकडून ठोस माहिती मिळाल्यानंतर आपण पुण्याला कंपनीत कार्ड थेट बनवण्यात कॉन्ट्रॅक्ट देण्यात आले आहे हे कार्ड कोणत्या कंपनी बनवत आहे त्याच्याकडे आपण लक्ष दिल्यानंतर आपण हे स्मार्ट कार्ड बनवू शकतो किंवा कोण कोणते कागदपत्रे लागतात ते कागदपत्र दिल्यानंतर तुम्हाला समान मिळेल.

Leave a Comment