1000 Dollars In Rupees : एक हजार रुपयाची नोट पुन्हा बाजारात येणार का ? याबाबतची सर्व माहिती लवकरात लवकर जाणून घ्या !!!

1000 Dollars In Rupees : नमस्कार मित्रांनो आपल्याला माहीतच आहे की दोन हजाराची नोट बंद झालेले आहे पण आता 1000 च्या नोटा काय प्रकरण आहे किंवा गुलाबी नोटीनंतर आता भारतात एखादा 1000 नोट परत येणार आहे का अशा मोठ्या चर्चा भारतामध्ये रंगलेले आहे. ही चर्चा काय आहे कशी आहे किंवा याबाबत काय माहिती आरबीआयच्या गव्हर्नर याविषयी काय दिली आहे. हे आपण या पोस्टमध्ये जाणून घेणार आहोत. तर मित्रांनो सर्व पोस्ट लवकरात लवकर वाचून काढा. व आमच्या ग्रुपला तुम्ही जॉईन व्हा आणि ही पोस्ट पूर्णपणे वाचून तुमच्या इतर मित्रांपर्यंत पण पोहोचवा.

1000 Dollars In Rupees

1000 Dollars In Rupees : तर अशाच काही गोष्टी क्लीन नोट पॉलिसी अंतर्गत भारतीय रिझर्व बँक म्हणजे आरबीआय ने काही दोन हजाराची नोटा माघारी बोलावल्या कारण त्या नोटे आता काही दिवसांमध्ये चार-पाच महिन्यामध्ये बँकेमध्ये जमा झाल्यानंतर पुन्हा काय व्यवहारांमध्ये येणार नाही त्यानंतर आता 23 मे पासून देशातील बँकांमध्ये नोटा परत घेण्याची प्रक्रिया सुरू झालेल्या आपल्या दिसत आहे ही प्रक्रिया कोणी सुरू केली आणि आरबीआय ने का सुरू केली याबाबत आपण काही सर्व माहिती दिलेल्या लिंक मध्ये घेऊ शकतो काय माहिती आहे.

400 कोटी विम्याची यादी झाली जाहिर तात्काळ नाव चेक करा..!!

1000 Dollars In Rupees : आणि तो चार महिने कालावधी दिला आहे 30 सप्टेंबर पर्यंत नागरिकांना नोटा परत करता येतील हे अशा नोटा दोन हजार रुपयाच्या नोटा 10 बदलता येतील एका दिवसांमध्ये असा आरबीआयचा नियम आहे 2020 हजार रुपयांच्या बदलता येणार आहे आणि याबाबत दिलेली सर्व माहिती लिंक मध्ये आहे.

1000 Dollars In Rupees : तुम्ही लिंक वर क्लिक करून तुमची माहिती घेऊ शकता मोठ्या गोष्टी आता रंगल्या आरबीआयचे काही अशी माहिती दिली आहे ते तुम्ही खाली दिलेल्या लिंक मध्ये क्लिक करून पाहूया.

तर भारतामध्ये एक हजाराची नोट परत येणार का?

1000 Dollars In Rupees : येत्या काही पाच सहा महिन्यांमध्ये दोन हजार रुपयाची नोटांची हळूहळू वापसी म्हणजे घरी म्हणजे बँकेमध्ये जमा होणार आहे देशात अधिक मूल्याची ही नोट हवी म्हणून 1000 ची नोट येणार का अशी चर्चा मोठ्या प्रमाणात रंगला आहे सोशल मीडियावर रोड या गोष्टींमध्ये खूप चर्चा उडत आहेत अनेक लोकांना केंद्र सरकार 2000 रुपयाची नोट बंद करून एखाद्याची नोट आणणार आहे असं वाटत आहे पण असे वाटणे हे योग्यच आहे कारण 1000 किंवा 500 ची नोट मागेच बंद होती अशाच आता 2000 ची नोट बंद केल्यानंतर एक हजाराची नोट वापस येणार का असा काही व्यक्तींचा दावा आहे.

आरबीआयचे गव्हर्नर काय म्हणाले ते पहा !

1000 Dollars In Rupees : भारतात एक हजार रुपयाची नोट येणार असल्याची चर्चा वर आरबीआय गव्हर्नर यांनी अशी काही बाब दिलेली आहे त्यानुसार 1000 रुपयाची नोट आणण्याचा प्रस्ताव नाही काही प्रकारे ही अफवा मोठ्या प्रमाणामध्ये भारतामध्ये उडत आहे चलन मूलबलक असल्यामुळे ते काही उपयोगामध्ये सध्या येत नाही महिन्याभरात दोन हजार रुपये आहेत त्यामुळे अनेक बँकेत गर्दी न करता काही काही जागेत जाऊन आपण दहा हजार किंवा वीस हजार रुपये जमा करू शकतो वापरण्यात येणार नाही अशी आरबीआयच्या गव्हर्नर म्हणाले.

पाचशे रुपयाची नोट बाजारात येणार का ?

याविषयी देशांमध्ये आज मोठ्या प्रमाणात चर्चा आहे पाचशे रुपयाची जुनी नोट बांद्रामध्ये येणार का 1000 रुपये झाले नाही म्हणजे दोन हजार रुपयांची नोट आता बँकेमध्ये जमा करण्यात चालू आहे. कशाची नोट अधिक क्षमतेने आता मोठी होण्याचा प्रयत्न करणारा.

महत्वपूर्ण बदल काही गोष्टींचा पहा ?

आता काही कालावधीमध्ये बँक जमा करणार आहे जमा केल्यानंतर पुन्हा वापरामध्ये देणार नाही कारण आता पाचशे रुपयाची नोट आता मोठ्या प्रमाणामध्ये तिला महत्त्व देण्यात येणार आहे कारण पाच आता दोन हजाराच्या नंतर दुसरा नंबर होता परंतु आता पहिला नंबर तिथेच लागलेला आहे.