Land Record : खुशखबर.!! अतिक्रमण केलेली जमीन फक्त 1 दिवसात परत मिळणार तेही कायद्यानुसार

Land Record : नमस्कार मित्रांनो आपण लँड रेकॉर्ड विषयी सर्व माहिती या पोस्टमध्ये घेणार आहोत. तर आपल्याला आवश्यक कागदपत्रे किंवा नवनवीन माहिती दिलेल्या लिंक मध्ये तुम्हाला मिळून जाईल. अशाच नवनवीन माहितीसाठी आमच्या व्हाट्सअप ग्रुप ला जॉईन व्हा व इतरांना लिंक पाठवून ग्रुप मध्ये जॉईन करण्यात .

Land Record : जमिनीच्या खरेदी विक्रीचा व्यवहार करताना आधी एक कागद अवश्य पाहायला सांगितला तो म्हणजे खरेदीखत हे खरेदीखत म्हणजे काय असतं तर जमिनीच्या मालकीचा प्रथम पुरावा असतो त्या खरेदीखतावर कोणत्या दोन व्यक्तींमध्ये जमिनीचा व्यवहार झाला तो किती तारखेला झाला किती क्षेत्रावर झाला आणि त्याच्या मोबदल्यात किती रक्कम देण्यात आली याची सविस्तर माहिती असते आता हेच 1985 तुम्ही ऑनलाईन घरबसल्या दोन मिनिटांनी करू शकतात त्याची सविस्तर माहिती आपण या पाहणार आहोत.

400 कोटी विम्याची यादी झाली जाहिर तात्काळ नाव चेक करा..!!

Land Record : खरेदीखत ऑनलाईन पाहण्यासाठी सगळ्यात आधी तुम्हाला आय जी आर महाराष्ट्र डॉट जीओव्ही डॉट इन म्हणजेच सर्च करायचा आहे त्यानंतर महाराष्ट्र सरकारच्या नोंदणी व मुद्रांक विभागाचे वेबसाईट तुमच्यासमोर ओपन होईल या वेबसाईटला खाली ऑनलाइन सर्विसेस नावाचा तुम्हाला दिसेल वर क्लिक करायचं आहे तेथील विनाशुल्क सेवा फ्री सर्च एक पॉईंट नऊ वर क्लिक करायचा आहे कारण 2.2 हा जो पर्याय आहे हा सरचा जो पर्याय आहे तो अंडर मेन्टेनन्स आहे त्यानंतर सर्च नावाचा एक पेज ओपन होईल त्यावर सर्च कसे करायचं याचा सूचना दिलेल्या असतील हे पेस्ट तुम्हाला क्लोज करायचा आहे इथं तुम्ही मिळकत नाही.

Land Record : आणि दस्त नि आहे जमिनीचा रेकॉर्ड सर्च करू शकता मुंबई उर्वरित महाराष्ट्र आणि उर्वरित महाराष्ट्रातील शहरी भाग अशा तीन प्रकारांमध्ये सर्च करता येतो सुरुवातीला आपण मिळकत नाही सर कसा करायचा ते पाहूया आता आपल्याला एखाद्या गावातील रेकॉर्ड पाहायचा असल्याने सुरुवातीला उर्वरित महाराष्ट्र पर्याय निवडायचा आहे त्यानंतर तुम्हाला वर्ष टाकायचा आहे तुम्ही तर बघू शकता की या वेबसाईटवर 1985 सालापासूनचे खरेदी कर जुने दस्तक अवेलेबल आहेत त्यानंतर जिल्हा तहसील कार्यालय आणि मग गाव निवडायचा आहे.

Pm Kisan Samman Nidhi : या योजनेमधून शेतकऱ्यांना 2000 रुपये हप्ता मिळणार लवकरच आपलं नाव पहा

Land Record : त्यानंतर मग मिळकत क्रमांक टाकायचा आहे तिथे कंसात लाल अक्षरात स्पष्ट लिहिलंय तुम्ही सर्वे नंबर सीटीएस नंबर मिळकत नंबर गट नंबर किंवा प्लॉट नंबर टाकू शकता कॅपच्या टाकायचा आहे म्हणजे तिथे दिसत असलेली अंक अक्षर जशीच्या तशी करा पाण्यात टाकायचे आहेत क्रमांक माहिती नसेल तर पर्याय असेल या रकाने समोरील यश या पर्यायावर क्लिक करून तुम्ही सर्च करू शकता म्हणजे नाव टाकून सर्च करू शकता.

आता मिळकत क्रमांक टाकला की शोधा किंवा सरच्या पर्यावर तुम्हाला क्लिक करायचा आहे सर्चवर क्लिक केल्यानंतर खालच्या बाजूला दस्ताचा तपशील दिसेल या दस्ताचा क्रमांक दस्ताचा प्रकार कोणत्या तारखेला आणि कोणत्या कार्यालयात दत्ताची नोंदणी झाली त्याची सविस्तर माहिती असेल त्यानंतर देणार्‍याचं आणि घेणाऱ्याचं नाव किती क्षेत्रासाठी खरेदी झाली याचे सविस्तर वर्णन तिथे दिलेली असेल शेवटच्या इंडेक्स पर्यावर क्लिक करून तुम्ही हे खरेदीखत डाऊनलोड करू शकता स्क्रीनवर तुम्ही खरेदीखत उदाहरणार्थ