COTTON : “यंदा कापूस लावताना याच कापसाच्या पिशव्या लावा” अधिक माहिती घ्या !!

Cotton : नमस्कार मित्रांनो गेल्या काही मान्सून हवामानामध्ये बदल झाल्यामुळे शेतकऱ्यांना असा प्रश्न पडला आहे की कोणती पिशवी कोणती लावावी किंवा कोणत्या प्रकारचा कापूस देशांमध्ये मोठ्या प्रमाणामध्ये घेतले जाणार आहे याचे पीक कसे निवडायचे हे शेतकऱ्यांना सध्या मोठा प्रश्न आहे या प्रश्नांमध्ये आम्ही या ब्लॉगवर नवीन पाचपिशांच्या जगभरामध्ये म्हणजेच भारतामध्ये टॉप वायूच्या पिशव्या लागल्या जातात त्याचा काही काही फरकावरून त्या पिशव्या घेतल्या गेल्या आहेत त्या पाच पिशव्या कोणत्या त्या खालील पद्धतीने वाचा व आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला तुम्ही जॉईन व्हा.Cotton

Cotton : नमस्कार मित्रांनो कोणते उत्कृष्ट आव्हान असून शेतकऱ्यांना अधिक उत्पादनांना मिळू देऊ शकते यांच्याकडे आमचे लक्ष आहे शेतकऱ्यांना चांगले कसे उत्पादन होईल या किंवा योग्य जातीची कशी निवड केली जाते त्यांच्याकडून किंवा योग्य प्रकारचे खत व्यवस्थापन व्यवस्थापन आणि फवारणी व्यवस्थापन कशाप्रकारे होईल याच्याकडे आमचे लक्ष असते तर मित्रांनो अशा या पाच पिशव्या म्हणजेच पाच पीक तुमच्यासाठी आणलेले आहे या पिकांचे लवकरात लवकर तुम्ही घेऊन तुम्ही पाऊस पडल्यानंतर पिशव्या लावू शकता तरी कापसाच्या टॉप फाईव्ह चे पाण्यासाठी खालील प्रमाणे वाचा.

400 कोटी विम्याची यादी झाली जाहिर तात्काळ नाव चेक करा..!!

1) राशी 659

Cotton : तर मित्रांनो ही पिशवी गेल्यावर्षी खूप चांगल्या प्रमाणे या पिशवीला कापूस निघलेला आहे तर अशी 659 हवामान शेतकऱ्यांना बऱ्याच पसंती असून तो खूप बागायतदार किंवा सिंचनासाठी शिफारस केलेली आहे ठिबक सिंचन नवऱ्याची लागवड करावी. अशाच प्रकारे नवनवीन पिशव्या म्हणजेच येत असाच मार्केटमध्ये पण या पिशवीमध्ये खूप वैशिष्ट्ये लपलेला आहेत मध्यम ते भारी जमिनीसाठी शिफारस या कालावधी 185 ते 60 दिवस लागतात त्यातील बोंडाचे वजन पाच ते सहा ग्रॅम असते वेतनीसाठी सुलभ आणि रशक पोषक म्हणजे कीटकांचे काही एवढा त्रास त्या पिकाला होत नाही उत्पादनाचा सात ते बारा कुंटल एकरी देते.

2) कब्बडी (kabbdi)

Cotton : परिवार गेल्या दोन वर्षापासून खूप शेतकऱ्यांना पसंती केलेले शिप पिशवी या वाणाची जवळपास खूप मोठ्या प्रकारांमध्ये पिशव्या आहेत तरीपण मित्र परिवारांनो या वाणाची खास वाहू व बागायती जमिनीसाठी शिफारस केली जाते या पिशवीमध्ये अधिक उत्पादन देणारे शेतकऱ्यांना सांगितलं जाते तर या वाणाची वैशिष्ट्ये काय आहे तुम्हाला मी सांगतो मध्यम मार्ग जमिनीसाठी योग्य बागायती आणि कोरडे जमीन जी असते त्या जमिनीमध्ये याची लागवड खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये केली जाते कालावधी 160 दिवस ते 80 दिवस मोठ्या प्रमाणामध्ये गोंडांचा आकार खूप मोठा असून गोंडाचे वजन हे पाच ते सहा ग्रॅम असते उत्पादन आठ कुंटल ते पंधरा कुंटल असते.

3)US 7067 :- यु.एस. 7068

Cotton : तर मित्रांनो ही पिशवी यु एस 7067 या पिशवी विदेशामधून शिफारस केली जाते मध्यम भारी जमिनीमध्ये हे चांगल्या प्रकारे पीक देत असते हलक्या जमिनीतील देखील चांगले उत्पादन हे शेतकऱ्यांना मिळून देतात त्या किड्यांसाठी शोषक अशी पिशवी आहे दाट लागवडीसाठी हे चांगले वाहन असून बोंडांचे वजन चांगल्या मोठ्या प्रमाणात कापूस होतो या वाणाचे काही वैशिष्ट्ये तुम्ही हवेसाठी हा सोपा आहे मध्यम भारी लागवडीसाठी 155160 दिवस लागतात व त्यांच्या वजन पाच ते सहा ग्रॅम असे असते वेदनेसाठी एकदम सोपा असून किडकेसाठी सात ते दहा एकरी कापूस मिळतो असे या पिशवीची गॅरंटी आणि लागवड करताना

4) अजित 155

Cotton : तर मित्रांनो नवीन वाहन आजी 155 यावानाची काय संशीलता असल्यामुळे खूप कोरड्या पहा व हलक्या जमिनीवर याचा पी घेतला जातो या वाहनाच्या हलक्या व मध्यम भारी मध्ये जमिनीमध्ये सुद्धा घेऊ शकतो कारण ह्याला काहीच अडचण नसले मात्र बोर्डाची संख्या जास्त असते म्हणजे एखांद झाड लहान असणं पण त्याला बोलण्याची संख्या खूप जास्त असते कालावधी खूप मोठ्या प्रमाणात आहे लागवड करावी या वैशिष्ट्ये मध्यम भारी हलक्या या जमिनीसाठी योग्य आहे व कालावधी 125 ते 60 दिवस खूप कमी कालावधी आहे बोर्डाचा आकार मध्यम बोंडाचे वजन पाच ते पाच पॉईंट म्हणजे अर्धा ग्रॅम असा आहे उत्पादन एकरी उत्पादन म्हणजेच आठ क्विंटल ते दहा कुंटल.

5) supercot सुपरकाॅट

या वाणाची वैशिष्ट्ये काय आहे तुम्हाला मी सांगतो मध्यम मार्ग जमिनीसाठी योग्य बागायती आणि कोरडे जमीन जी असते त्या जमिनीमध्ये याची लागवड खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये केली जाते कालावधी 160 दिवस ते 80 दिवस मोठ्या प्रमाणामध्ये गोंडांचा आकार खूप मोठा असून गोंडाचे वजन हे पाच ते सहा ग्रॅम असते उत्पादन आठ कुंटल ते पंधरा कुंटल असते.