COTTON MARKET : कापूस बाजार भाव मध्ये असे बदल झाले .

COTTON MARKET : नमस्कार मित्रांनो कापूस बाजार आज चांगल्याप्रकारे चर्चा सुरुवात . तर मित्रांनो बाजार भाव मध्ये कशाप्रकारे चढउतार चालू आहे हे आपण जाणून घेऊया. खरंतर सरकारनं हमीभाव जाहीर केल्यानंतर घरामध्ये वाढ होणार होते परंतु झाली नाही याच्याबद्दल आपण सर्व काही माहिती खालील पोस्टमध्ये घेणार आहोत तर अशात काही लवकरात लवकर सरकारने काही भाव वाढीचा निर्णय घ्यावा असा शेतकऱ्यांना प्रतिसाद सध्या शेतकऱ्याला अपेक्षित भाव आहे तसा लागत नसल्यामुळे शेतकरी सध्या कापून विकायचा ठप्प केला.COTTON MARKET

COTTON MARKET

COTTON MARKET : तर मित्रांनो पाहिलं तर जून महिना म्हणजे बाजार साठी ऑप्शन असा आहे. डिसेंबर पेक्षा अजून महिन्यात भाऊ कमी आहे याचे कारण काय आहे किंवा कदाचित हे पहिल्यांदाच घडताना आपल्याला दिसत आहे पण पुढील काही दिवसांमध्ये बाजाराचे कापूस आवक कमी होऊन दरात सुधारणा कशाप्रकारे दिसू शकते . बाजार म्हणजे काही प्रकार अशाप्रकारे आहे.

कर्जमाफी ५० हजार रुपये कर्जमाफीचा निर्णय सरकारने घेतला आहे

COTTON MARKET : केंद्र सरकारने दोन दिवसापूर्वी कापूस आणि भावामध्ये नऊ टक्क्यांनी वाढ केली होती आणि कशाप्रकारे त्या वाढीचा भाव म्हणजेच वाढीचा प्रकार आपल्या शेतकऱ्यांना निर्णयावर चांगला ठेवू शकतो याबद्दल आपण जाणून घेऊ सध्या धागांसाठी कापसाचे कापसासाठी खासदार वीस रुपये हमीभाव मिळत आहे 720 म्हणजे काहीच नसून शेतकऱ्यांसाठी कमी भाव भेटत आहे बाजार आहेत . तर मित्रांनो जून महिन्यात कापसाचे भाव आपल्याला दरम्यान असल्याची माहिती मिळाली आहे असे शेतकरी आणि व्यापारी सांगतात सध्या बाजार भाव मध्ये सरासरी 7000500 रुपये सध्या मार्केटमध्ये कापसाचा भाव आहे.

COTTON MARKET : तर मित्रांनो गेल्या काही दिवसांमध्ये आपण त्यामध्ये पाहत असतो की बाजार भाव गेल्या दोन दिवस चांगला भाव होता परंतु आज भाव दोनशे रुपये कमी झाला आहे.

सध्या शेतकऱ्याकडे कापूस किती शिल्लक आहे हे आपण जाणून घेऊया.

COTTON MARKET : त्यामध्ये पाच जून पर्यंत देशातील बाजारात 283 लाख गाठी कापड बाजारात आला आहे खूप खूप मोठ्या प्रमाणा मध्ये बाजारामध्ये मोठ्या प्रमाणामध्ये ओळखला जातो त्यांचा अंदाज एकदम असा असतो 15 गाठी म्हणजे खूप मोठा असतो कापूस बाजारात यासाठी उत्पन्नामध्ये खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये गोंधळाचा बाजार समिती सध्या तयार झाला.