500 रुपयांच्या नोटाही बंद होणार ? आरबीआय चे स्पष्टीकरण

नमस्कार मित्रांनो आत्ताच आपल्या माहित आहे की दोन हजार रुपयाची नोट बंद झाल्याचे सूचना आपल्याला मिळाली आहे. म्हणजेच ती आता सध्या वापरात आपण करू शकतो पण बँकेत गेल्यानंतर ती नोट परत आपल्याला दिसणार नाही. अशा तर नवीन एक बातमी म्हणजेच समोर आल्या हे पाचशे रुपयाची नोट बंद होणार असल्याची चर्चा खूप मोठ्या प्रमाणे जोरात चालू आहे पाचशे रुपयाची नोट रद्द होण्याची किंवा ती कशाप्रकारे बंद होणार या प्रकारची सर्व माहिती आपण या पोस्टमध्ये घेणार आहोत तर मित्रांनो आमच्या व्हाट्सअप ग्रुपला तुम्ही लवकरच जाऊन आणि आरबीआय च काय म्हणणं आहे हे आपण जाणून घेऊया.

rbi note rules

तर मित्रांनो आत्ताच हल्ली या काही बदल कशाप्रकारे न करता रिझर्व बँक ऑफ इंडिया आणि कर्जदारांना मोठा दिलासा दिला आहे कर्जदारांना मोठ्या प्रमाणामध्ये काही सूचना दिले आहेत आरबीआयच्या बैठकीनंतर गव्हर्नर शक्तीदास यांनी परत आलेले दोन हजार रुपये नोटा बद्दल काही माहिती दिली दोन हजाराची नोट बंद झाल्याने पाचशे रुपयांच्या नोटावर काही परिणाम होणार आहे किंवा तेही नोट बंद करण्यात येणार असल्याचे चर्चा सुरू आहे त्यावर दा सर्वे आणि भूमिका स्पष्ट केली.

वन विभाग भरती साठी लागणाऱ्या कागदपत्राची यादी

पाचशेच्या नोटा रद्द न करण्याचा निर्णय किंवा कोणत्याही विचार नसल्यास दास यांनी स्पष्ट केले अशा प्रकारे कोणत्याही अफवांवर विश्वास ठेवू नका असे दास म्हणाले म्हणजेच मित्रांनो तुम्हाला वाटत असेल 5000 ची कशाची नोट बंद होईल पण ती नोट बंद न होता काही प्रकारे कशाप्रकारे सूचना देण्यात येणार आहे आपण दिल्या खाली दिलेल्या लिंक वर क्लिक करून तुम्ही पाहू शकता तर मित्रांनो या या मध्ये काही तथ्य असल्याची गोष्ट पण समोर येत आहे पाचशे रुपयांच्या नोटा परत घेण्याचा कोणताही माणूस नाही आणि हजार रुपयाची नोटांची पुन्हा त्यांना धान्याची योजना नाही असं दास म्हणाले.

तर मित्रांनो दोन हजार रुपयाची नोट खूप मोठ्या प्रमाणात तुमच्याकडे असेल तर लवकरात लवकर बँकेमध्ये जमा करा वीस हजार रुपये लिमिट असून २००० च्या नोटा परत आल्याची आकडेवारी खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये आहे 50% नोटा सध्या बँकेमध्ये जमा झाले आहे परंतु 19 मे रोजी दोन हजाराच्या नोटा बंद करण्यात आल्याची घोषणा तेव्हा देशांमध्ये एकूण 3.62 लाख कोटीचे दोन हजाराच्या नोटा होत्या ही आकडे 31 मार्च पर्यंत यातील एक पॉईंट अठरा लाख नोटा आणि भारतातील बँकेकडे परत आलेले आहे अशी सूचना आरबीआयचे आहेत तर मित्रांनो खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये नोटाची आता जमा झाले.

Pm Kisan 14th Installment Date फक्त या लोकांना मिळणार पीएम किसान योजनेचा14 वा हप्ता ?

आहेत परंतु 19 फेब्रुवारी इंडिया ऑफ इंडिया बँक ऑफ इंडियाच्या दोन हजार रुपये नोटा बंद करणारे घोषणा केली यांनी देशांमध्ये खूप मोठ्या प्रमाणामध्ये हा आकार वाचला होता हा आकार उडाल्यानंतर काही गोष्टी लवकरच ताब्यात येतात आकडेवारी एक पाण्याची लाखाची नोटांचे बँकेकडे परत आले आहे परंतु मित्रांनो अशाच काही नवनवीन अपडेट होते आमच्या ग्रुपला जॉईन आणि मित्रांनो 2023 म्हणजे सप्टेंबर महिन्यापर्यंत या नोटा बदलता येतील व त्यानंतर आपल्या नोटा बदलला जाणार नाही