ration card : महाराष्ट्रातील या 14 जिल्ह्यातील रेशनकार्ड धारकांना धान्याऐवजी मिळणार पैसे

ration card : नमस्कार मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे पुन्हा एकदा आपल्या वेबसाईट वरती तर आज आपण जाणून घेणार आहोत राशन कार्ड योजनेबद्दल सविस्तर माहिती चला तर पाहूयात राशन कार्ड च्या नवनवीन योजना शासन काढत असतं तर आज जे योजना आहे राशन कार्ड बद्दल या राशन कार्ड च्या योजनेमधून गरीब कुटुंबातील शेतकऱ्यांना नागरिकांना काय याचा लाभ मिळणार आहे हे आपण पाहणार आहोत सविस्तर मध्ये चला तर पाहूयात . ration card

ration card
ration card

ration card : तर मित्रांनो केंद्र सरकारच्या आणि महाराष्ट्र सरकारच्या माध्यमातून राशन कार्ड ही योजना यूपीए सरकारने खूप दिवसापासून चालू केली होती आणि आजपर्यंत या योजनेच्या माध्यमातून गोरगरीब कुटुंबातील सर्वसामान्य लोकांना या राशन कार्डच्या योजनेमधून त्यांना अन्नधान्याचे वाटप होत होते आणि काही दिवसापूर्वी या अन्नधान्याच्या वाटपामध्ये बदल होत असतानाच त्याच्यामध्ये आता फक्त गहू आणि तांदूळ एवढेच मिळत असते आणि कधी मध्ये सण नासुदीला साखर तेल वगैरे मिळतात.

Pm kisan आणि नमो शेतकरी योजनेचे 4000 रुपये शेतकऱ्यांना मिळणार या तारखेला, आपले नाव यादीत आहे का ?

ration card : पण आता बांधवांनो सरकारने एक नवीन नियमानुसार आता तुम्हाला या योजनेमधून अन्नधान्य मिळणार नाही तर आता त्या बदल्यात तुम्हाला पैसे मिळणार आहे आणि हे पैसे कशाप्रकारे मिळणार आहेत हे तुम्हाला आता आम्ही सांगणार आहे.

तर मित्रांनो या योजनेमध्ये सरकार ज्यांच्या आधार कार्ड ला पासबुक लिंक आहे. म्हणजे ज्यांच्या आधार कार्ड ला त्यांच्या बँकेचा खाते नंबर लिंक आहे त्या शेतकऱ्यांना प्रतिवर्षी 9 हजार रुपये मिळणार मिळणार आहे. ९००० रुपये या योजनेमधून प्रत्येक ग्रामीण भागामधील राशन धारकांना मिळणार आहे.

Pm kisan आणि नमो शेतकरी योजनेचे 4000 रुपये शेतकऱ्यांना मिळणार या तारखेला, आपले नाव यादीत आहे का ?

यासाठी तुम्ही लवकरात लवकर तुमच्या जवळच्या राशन कार्ड केंद्रावरती जाऊन तुम्ही तुमचा आधार कार्ड पासबुक आणि कुटुंबातील सगळ्यांचे आधार कार्ड जमा करून एक फॉर्म भरून देणे हे अनिवार्य असणार आहे.

आपण ग्रुप अँड्मीन असाल तर आमचा नं आपल्या ग्रुप मध्ये अँड करा 8847711060 आणि रोजच्या रोज मोफत आपल्या ग्रुप मध्ये पोस्टिंग मिळवा. या मेसेजची लिंक ओपन होत नसल्यास आपल्या इतर ग्रुप मध्ये शेअर करावे म्हणजे लिंक ओपन होईल.